Na'urar firikwensin hoto yana fitar da hasken da ake iya gani da hasken infrared ta hanyar watsawa, sannan ta hanyar mai karɓa don gano hasken da abin da aka gano ko kuma ya toshe canje-canjen haske, don samun siginar fitarwa.
Ka'idoji da manyan nau'ikan
Ana haskaka shi ta hanyar abin da ke fitar da haske na mai watsawa kuma ana karɓar shi ta ɓangaren mai karɓar haske na mai karɓa.
Tunani Mai Yawa
Abubuwan da ke fitar da haske da abubuwan karɓar haske an gina su a cikin firikwensin
A cikin amplifier.Karɓi hasken haske daga abin da aka gano.
Ta hanyar Beam
Emitter/Mai karɓa yana cikin yanayin rabuwa.Idan a lokacin ƙaddamarwa an sanya abu mai ganowa tsakanin mai watsawa / mai karɓa, to na'urar watsawa
Za a toshe hasken.
Tunani Retro
Abubuwan da ke fitar da haske da nau'in karɓar haske an gina su a cikin firikwensin .A cikin amplifier.Karɓi hasken da ke haskakawa daga abin da aka gano.Hasken daga abin da ke fitar da haske yana haskakawa ta hanyar mai haskakawa, kuma Karɓi ta hanyar nau'in karɓa na gani. Idan kun shigar da abin ganowa, za a toshe shi.
Halaye
Gano mara lamba
Ana iya ganowa ba tare da tuntuɓar juna ba, don haka ba zai lalata abin da aka gano ba, ko lalacewa.Na'urar firikwensin kanta yana ƙaddamar da rayuwar sabis kuma yana kawar da buƙatar kulawa.
Zai iya gano abubuwa iri-iri
Yana iya gano abubuwa iri-iri ta yawan tunanin sama ko shading
(Gilas, karfe, filastik, itace, ruwa, da sauransu)
Tsawon nisa na ganowa
Babban firikwensin hoton lantarki don gano nesa mai nisa.
TYPE
Tunani Mai Yawa
Hasken yana haskakawa akan abin da aka gano, kuma ana karɓar hasken da ke haskakawa daga abin da aka gano don ganowa.
• Sanya jikin firikwensin kawai, wanda baya ɗaukar sarari.
• Babu daidaitawar axis na gani.
• Hakanan za'a iya gano jikkuna masu fa'ida idan abin haskakawa yana da yawa.
• Hankalin launi
Tunani Retro
Ana gano abin ta hanyar gano hasken da mai kunnawa ya dawo bayan firikwensin ya fito.
• A matsayin mai jujjuyawar gefe guda, ana iya shigar dashi cikin ƙananan wurare.
• Sauƙaƙe wayoyi, idan aka kwatanta da nau'in nuni, gano nesa mai nisa.
• Daidaita axis na gani abu ne mai sauqi.
• Ko da ba shi da kyau, ana iya gano shi kai tsaye ba tare da la'akari da siffa, launi ko kayan aiki ba.
Danniya baya
Wurin hasken yana haskakawa akan abin da aka gano kuma ta hanyar bambancin kusurwar haske wanda aka nuna daga gwajin abu da aka gano.
• Ƙarƙashin mai sauƙi ga kayan baya tare da babban tunani.
• Ana iya gano kwanciyar hankali ko da launi na abin da aka gano da abin da ke nunawa ya bambanta.
• Babban gano ƙananan abubuwa.
Lokacin aikawa: Janairu-31-2023